- Auglýsing -

HM 2023 – Dagskrá, 8-liða, undanúrslit og úrslit

Scandinavium Arena í Gautaborg. Mynd/Hafliði Breiðfjörð

Eftir að milliðrilakeppni heimsmeistaramóts karla í handknattleik lauk mánudagskvöldið 23. janúar taka við átta liða úrslit, undanúrslit og loks úrslitaleikurinn sunnudaginn 29. janúar, auk leikja um sæti.


Hér fyrir neðan er leikjadagskrá næstu daga á HM. Dagskráin verður uppfærð með tímasetningu leikjanna þegar þær liggja fyrir auk þess sem getið er hvaða leiki verður hægt að sjá í útsendingu RÚV.

HM 2023 – Milliriðlar, leikjadagskrá, staðan

Átta liða úrslit (Gdansk)

25. janúar:
Noregur – Spánn 34:35 (13:12) (25:25) (29:29).
Frakkland – Þýskaland 35:28 (16:16).

Átta liða úrslit (Stokkhólmur)

25. janúar:
Danmörk – Ungverjaland 40:23 (21:12).
Svíþjóð – Egyptaland, 26:22 (14:9).

*Sigurlið átta liða úrslita mætast í undanúrslitum föstudaginn 27. janúar í Stokkhólmi og Gdansk.

Undanúrslit 27. janúar:
Gdansk: Danmörk – Spánn, kl. 17 – sýndur á RÚV2.
Stokkhólmur: Svíþjóð – Frakkland, kl. 20 – sýndur á RÚV2.

*Tapliðin í átta liða úrslitum mætast í krosspili um fimmta til áttunda sæti á föstudaginn 27. janúar í Stokkhólmi.

Krossspil um sæti 5 til 8, 27. janúar:
Stokkhólmur: Egyptaland – Þýskaland, kl. 14.30
Stokkhólmur: Ungverjaland – Noregur, kl. 17.

*Úrslitaleikurinn og viðureignir um sæti þrjú, fimm og sjö verða í Stokkhólmi sunnudaginn 29. janúar.

Forsetabikarinn 25. janúar (Plock)

25. sæti: Túnis – Chile 38:26 (24:10).
27. sæti: Suður Kórea – Norður Makedónía 33:36 (19:20).
29. sæti: Sádi Arabía – Marokkó 32:30 (18:11).
31. sæti: Úrúgvæ – Alsír 33:34 (17:16).

Röðin:

SætiÞjóð
1.
2.
3.
4.
5.
6.
7.
8.
9.Króatía
10.Slóvenía
11.Serbía
12.Ísland
13.Portúgal
14.Holland
15.Pólland
16.Barein
17.Brasilía
18.Svartfjallaland
19.Argentína
20.Bandaríkin
21.Belgía
22.Katar
23.Grænhöfðaeyjar
24.Íran
25.Túnis
26.Chile
27.Norður Makedónía
28.Suður Kórea
29.Sádi Arabía
30.Marokkó
31.Alsír
32.Úrúgvæ
- Auglýsing -
- Auglýsing -

Nýjustu fréttir

- Auglýsing -